ฟังเทศน์ระหว่างพรรษาประจำปี 2563
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
พุทธสมาคม-ยุวพุทธิกสมาคมจังหวัดมหาสารคาม ร่วมกับคณะสงฆ์จังหวัดมหาสารคาม เทศบาลเมืองมหาสารคาม ขอเชิญพุทธศาสนิกชนชาวจังหวัดมหาสารคาม ทุกท่าน… ร่วมทำโรงทานและฟังเทศน์ระหว่างพรรษาประจำปี 2563 ตั้งแต่เวลา 08:30 – 10.30 น. ณ วัดใกล้บ้าน
*****
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
ขอความร่วมมือผู้มีจิตศรัทธาที่มาทำโรงทาน รณรงค์ให้วัสดุห่อหุ้มอาหารที่ผลิตจากวัสดุธรรมชาติแทนถุงพลาสติกหรือโฟมด้วยนะคะ ****