เมื่อวันที่ 10 สิงหาคม เวลา 10.00 น.ที่ศูนย์ประชุมมารินทร์ นายเสน่ห์ นนทะโชติ ผู้ว่าราชการจังหวัดมหาสารคาม เป็นประธานเปิดกิจกรรมงานวันแม่ และพิธีมอบประกาศเกียรติคุณแม่ดีเด่น ประจำปี 2561 โดยมีนายแพทย์กิตติศักดิ์ คณาสวัสดิ์ นายกเทศมนตรีเมืองมหาสารคาม กล่าวรายงาน และมีคณะผู้บริหารเทศบาล เลขานุการนายกเทศมนตรีฯ สมาชิกสภาเทศบาลฯ ปลัดเทศบาล รองปลัดเทศบาล ผู้อำนวยการกองฝ่าย หัวหน้าส่วนการงาน พนักงานเจ้าหน้าที่เทศบาล ประธานชุมชนคณะกรรมการชุมชน ร่วมพิธีจำนวนมาก